Amfani da rashin amfani na foda karfe da forgings Ⅰ

Na dogon lokaci, injiniyoyi da masu siye masu yuwuwa suna kwatanta ƙarfe na foda tare da matakan gasa.Dangane da sassan ƙarfe na foda da sassan ƙirƙira, kamar kowane kwatancen hanyoyin masana'antu, yana taimakawa wajen fahimtar fa'idodi da rashin amfani da kowane tsari.Powder metallurgy (PM) yana ba da fa'idodi da yawa waɗanda yakamata ku yi la'akari da su-wasu a bayyane suke, wasu ba su da yawa.Tabbas, a wasu lokuta, ƙirƙira na iya zama zaɓi mai kyau.Bari mu kalli ingantaccen amfani da aikace-aikacen ƙarfe na foda da sassa na jabu:

1. Karfe foda da jabu

Tun da ya zama na al'ada, ƙwayar foda ya zama mafita mai mahimmanci don samar da ƙananan sassa a yanayi da yawa.A wannan gaba, zaku iya jayayya cewa yawancin simintin gyare-gyaren da PM zai iya maye gurbinsu.Don haka, menene iyaka na gaba don yin cikakken amfani da karafa na foda?Me game da jabun sassa?Amsar ta keɓanta da aikace-aikacen ku.Abubuwan da ke da alaƙa na kayan ƙirƙira daban-daban (farin ƙirƙira wani ɓangare ne na su), sannan kuma nuna matsayin ƙarfe foda wanda ya dace da bayanin.Wannan ya kafa harsashin PM na yanzu, kuma mafi mahimmanci, PM mai yiwuwa.Dubi inda 80% na foda karfe masana'antu dogara a kan simintin ƙarfe, phosphor tagulla, da dai sauransu. Duk da haka, foda karfe sassa yanzu sauƙi wuce simintin karfe kayayyakin.A takaice, idan kuna shirin yin amfani da ƙarfe-jan ƙarfe-carbon na yau da kullun don tsara abubuwan haɗin gwiwa, to ƙarfe ƙarfe na iya zama ba naku ba.Koyaya, idan kun bincika ƙarin kayan haɓakawa da matakai, PM na iya ba da aikin da kuke buƙata akan farashi mai arha fiye da ƙirƙira.

2. Mu kalli wasu fa'idodi da rashin amfani na karfen foda da na jabu:

A. Metal foda karfe sassa

1. Amfanin ƙarfe ƙarfe:

Za a iya samar da sassan da kayan da za su iya ba da sabis na zafi mai zafi da kuma tsayin daka, kuma an rage farashin.Ka yi tunani game da bakin karfe, wanda ke ƙarƙashin yanayin zafi a cikin tsarin shayewa, da dai sauransu.

Zai iya kula da babban yawan aiki na sassa, har ma da hadaddun sassa.

Saboda net shapeability na foda metallurgy, mafi yawansu ba sa bukatar machining.Ƙananan sarrafawa na sakandare yana nufin ƙananan farashin aiki.

Yin amfani da foda na karfe da sintiri zai iya cimma babban matakin sarrafawa.Wannan yana ba da damar daidaita kayan lantarki na lantarki, yawa, damping, tauri da taurin.

Babban zafin jiki na zafin jiki yana inganta ƙarfin ƙarfi, lanƙwasawa ƙarfin gajiya da tasiri mai ƙarfi.

2. Rashin amfani da foda karfe:

Sassan PM yawanci suna da iyakacin girman girman, wanda zai iya sa wasu ƙira ba za su iya samarwa ba.Mafi girman latsawa a cikin wannan masana'antar shine kusan tan 1,500.Wannan yana iyakance ainihin girman ɓangaren zuwa fili mai faɗin kusan inci 40-50.Ƙarin haƙiƙanin gaske, matsakaicin girman latsa yana tsakanin tan 500, don haka da fatan za a yi shiri don haɓaka ɓangaren ku.

Hakanan ɓangarorin da ke da sarƙaƙƙiya siffofi na iya zama da wahala a kera su.Koyaya, ƙwararrun masana'antun ƙarfe na ƙarfe na iya shawo kan wannan ƙalubalen har ma suna taimaka muku ƙira.

Gabaɗaya sassan ba su da ƙarfi ko miƙewa kamar simintin ƙarfe ko sassa na jabu.

3068c5c5

 


Lokacin aikawa: Janairu-26-2021